form work tool tính sai diện tích cốp pha móng

Home Forums LUV Revit Tools v2 Thắc mắc, Hỏi đáp, Góp ý Chức năng Hiện tại form work tool tính sai diện tích cốp pha móng

Tagged: 

This topic contains 3 replies, has 2 voices, and was last updated by  Lê Uy Võ 2 days, 16 hours ago.

Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)
  • Author

tuanlinh93
    Participant

Chào bạn Võ, cảm ơn đã trả lời thắc mắc và sửa đổi lại LUV Tool trong lần cập nhật vừa rồi. Hôm nay mình mới phát hiện ra thêm một bug nữa trong tool tính cốp pha muốn góp ý với bạn. Khi mình dựng đài móng bằng foundation slab, tool có tính diện tích giao nhau với sàn mặc dù không có sàn nào đang tiếp xúc (hình ảnh mình có đính kèm), mình đoán là tool đã hiểu foundation slab như một floor element dù nằm trong structural foundation category, do đó đã có những tính toán sai. Đồng thời, mình phát hiện ra rằng, nếu các element cọc của mình được switch join với đài cọc nói trên, tool tính diện tích cốp pha, sẽ tính luôn cả các mặt bên nơi mà cọc ngàm vào đài cọc (ảnh đính kèm số 2). Mặc dù lỗi này có thể khắc phục bằng switch join order, nhưng nếu có chức năng bỏ qua tiếp xúc nếu là family cọc giống như cách bạn đã làm với vách và cột thì sẽ rất hay(mình hiểu vì cả 2 đều thuộc structural foundation category nên sẽ khó filter hơn). Đây là nhưng góp ý của mình, mong bạn sớm hồi âm.

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

Lê Uy Võ
    Keymaster

Chào bạn, cám ơn bạn đã gửi góp ý.
    Bạn có thể gửi kèm link download file revit để mình test trực tiếp không?

tuanlinh93
    Participant

Chào bạn, mình có đính kèm file test ở đây. Đồng thời mình mới phát hiện ra thêm 1 bug nữa dành cho cốp pha dầm, khi dầm được offset nhưng vẫn giao với dầm khác, dầm ở vị trí dưới khi tính diện tích cốp pha đã trừ luôn cả diện tích tiếp xúc ở mặt trên(đính kèm ảnh và có trong file mẫu).

Cám ơn bạn vì đã thường xuyên cập nhật để bộ tool được hoàn thiện hơn.

• This reply was modified 1 week, 3 days ago by  tuanlinh93.
    Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

Lê Uy Võ
    Keymaster

Mình đã sửa lỗi:

• Liên quan đến Móng:
      • Cốp pha nguyên của móng sẽ là tổng diện tích các mặt xung quanh của móng.
      • Không tính tiếp xúc sàn như bạn phản ánh ở trên.
    • Liên quán đến Dầm:
      • Đã sửa lỗi bạn đề cập.

Bản cập nhật lỗi sẽ phát hành trong phiên bản 2.2.7 sắp tới.
    Rất cám ơn bạn đã góp ý.

• This reply was modified 2 days, 16 hours ago by  Lê Uy Võ.
Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)

You must be logged in to reply to this topic.